
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

BODI YA USIMAMIZI WA STAKABADHI ZA GHALA 

 
TANGAZO KWA UMMA 

 
Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala (WRRB) ni Taasisi chini ya Wizara ya 

Viwanda na Biashara iliyoundwa kwa Sheria ya Stakabadhi za Ghala Sura 339. Bodi 

pamoja na mambo mengine imepewa jukumu la kutoa leseni ya Uendeshaji wa Ghala. 

 

Bodi inapenda kuutaarifu Kampuni zenye nia ya kuendesha ghala kwa msimu wa mwaka 

2026/2027 wa mauzo ya zao la Karanga kupitia Mfumo wa Stakabadhi za Ghala 

kuwasilisha dhamira zao. Barua ya dhamira iambatane na nyaraka zifuatazo; 

i. Cheti cha usajili wa kampuni; 

ii. Hati ya uwanzishwaji wa kampuni ( MEMARTS); 

iii. TIN na Leseni ya biashara; 

iv. Taarifa ya Mwaka ya Kampuni (Annual return) 

Aidha Mleta dhamira atatakiwa kuainisha mkoa na wilaya anaotarajia kufanya kazi. 

v. Kithibitisho cha malipo ya ada ya usaili 

 

Wakurugenzi wa kampuni zenye nia ya kuendesha ghala kwa zao la karanga 

watafanyiwa usaili  tarehe 25 Mei 2026  kulingana na ratiba itakayotolewa kabla ya 

tarehe usaili. Usaili huo unatarajiwa kufanyika Mkoani Dodoma katika ofisi za bodi ya 

usimamizi wa stakabadhi za ghala, Kama kutakuwa na mabadiliko ya ukumbi 

tutawajulisha kwa taarifa rasmi. 

 

Baada ya usaili kukamilika na matokeo kutangazwa, Kampuni zitakazokuwa zimefaulu 

ndizo zitakazoruhusiwa kuendelea na mchakato wa maombi ya leseni kwa kwa 

kuzingatia vigezo vilivyowekwa hususani kifungu cha 19(2) cha Sheria ya 

Stakabadhi za Ghala Sura 339. 

 
Kwa kampuni zenye nia na vigezo husika, zinatakiwa kuwasilisha dhamira zao  kupitia 

barua pepe info@wrrb.go.tz au Ofisi za Bodi zilizoko Ghorofa ya 1, Kiwanja Na. 23 

Kitalu Na. 3 Barabara ya Tembo, Mtaa wa Nyerere – Majengo, Dodoma. Barua 

zielekezwe kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala. 

Mwisho wa kuwasilisha dhamira ni tarehe 22 Mei 2026 saa 10:00 jioni. 

 

Kwa maelezo zaidi tafadhari wasiliana na Bw. Emmanuel Mlenge kwa simu namba 

0683177007 au barua pepe emmanuel.mlenge@wrrb.go.tz 

 

NB:Kampuni ambayo haitawasilisha dhamira yake ndani ya muda uliopangwa 

haitaruhusiwa kushiriki kwenye usaili na itakosa sifa ya kuendesha Ghala la zao la 

karanga kwa msimu wa mwaka 2026/2027. 

 

 
Imetolewa na; 

MKURUGENZI MTENDAJI  

14 Mei 2026 
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